Featured Punjab

ਮਹਿਲਾਵਾਂ ਕਰਣਗੀਆਂ ਸ਼ਰਾਬੀਆਂ ਦਾ ਸਨਮਾਨ – ਬੇਲਨ ਬ੍ਰਿਗੇਡ

ਲੁਧਿਆਣਾ, 8 ਮਾਰਚ (ਸਤ ਪਾਲ ਸੋਨੀ) ਬੇਲਨ ਬ੍ਰਿਗੇਡ ਵੱਲੋਂ ਸਰਕਟ ਹਾਉਸ ਵਿੱਚ  ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਮਹਿਲਾ ਦਿਵਸ ਮਨਾਇਆ ਗਿਆ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਵੱਖ ਵੱਖ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਦੀਆਂ ਮਹਿਲਾਵਾਂ ਨੇ ਹਿੱਸਾ ਲਿਆ ਅਤੇ ਸਮਾਜ ਵਿੱਚ ਮਹਿਲਾਵਾਂ ਉੱਤੇ ਹੋ ਰਹੇ ਜ਼ੁਲਮ ਉੱਤੇ ਚਰਚਾ ਕੀਤੀ ਗਈ ।
ਇਸ ਮੌਕੇ ਉੱਤੇ ਬੇਲਨ ਬ੍ਰਿਗੇਡ ਦੀ ਕੋਮੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਅਨੀਤਾ ਸ਼ਰਮਾ  ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅੱਜ ਸਮਾਜ ਵਿੱਚ ਮਹਿਲਾਵਾਂ ਲਈ ਸ਼ਰਾਬ ਇੱਕ ਨਸ਼ਾ ਜੋ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਸਮੱਸਿਆ ਬਣ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਜਿਹਨੂੰ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਨਸ਼ਾ ਨਹੀਂ ਮੰਨਦੀ । ਅੱਜ ਮਹਿੰਗਾਈ  ਦੇ ਯੁੱਗ ਵਿੱਚ ਸ਼ਰਾਬ ਗਰੀਬ ਮਹਿਲਾਵਾਂ ਲਈ ਇੱਕ ਸਰਾਪ ਹੈ , ਕਿਉਂਕਿ  ਮਹਿਲਾਵਾਂ  ਭੁੱਖੀ ਰਹਿ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ ਗਰੀਬੀ ਵਿੱਚ ਰੂਖੀ ਸੂੱਖੀ ਖਾਕੇ ਆਪਣੇ ਬੱਚੇ ਪਾਲ  ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ ।  ਲੇਕਿਨ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਜਦੋਂ ਉਨਾਂ  ਦੇ ਮਰਦ ਸ਼ਰਾਬ ਪੀਕੇ ਘਰ ਪਰਤਦੇ ਹਨ  ਅਤੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਗਾਲੀ ਗਲੋਚ ਕਰਦੇ ਹਨ , ਕੁੱਟਦੇ ਹਨ ਜਿਸਦੇ ਨਾਲ ਘਰ ਦਾ ਮਾਹੌਲ ਗਮਗੀਨ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਜਿਹਾ ਸਮਾਂ ਮਹਿਲਾਵਾਂ ਲਈ ਬਹੁਤ ਦੁੱਖਦਾਈ ਹੁੰਦਾ ਹੈ । ਜਦੋਂ ਉਸਦੀ ਕੋਈ ਮਦਦ ਨਹੀਂ ਕਰਦਾ ਅਤੇ ਲੋਕ ਤਮਾਸ਼ਾ ਵੇਖਦੇ ਹਨ ।
ਅਨੀਤਾ ਸ਼ਰਮਾ  ਨੇ ਅੱਗੇ  ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਨਾਂਨੇ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਸ਼ਰਾਬ  ਦੇ ਖਿਲਾਫ  ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਅਤੇ ਮੁੱਖਮੰਤਰੀ ਨੂੰ ਪੱਤਰ ਲਿਖਕੇ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਸੀ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਸ਼ਰਾਬ ਦੀ ਵਿਕਰੀ 20 ਫ਼ੀਸਦੀ ਘਟਾਈ ਜਾਵੇ ਇਸ ਤੋਂ ਲੱਖਾਂ ਘਰ ਬਰਬਾਦ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ ਲੇਕਿਨ ਸਰਕਾਰ  ਦੇ ਕੰਨਾਂ ਉੱਤੇ ਜੂੰ ਨਹੀਂ ਰੇਂਗੀ ਅਤੇ ਇਹ ਕਹਿ ਕੇ ਪੱਲਾ ਝਾੜ ਲਿਆ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਸ਼ਰਾਬ ਦੀ ਵਿਕਰੀ ਘਟਾਉਣ ਉੱਤੇ ਰੇਵਨਿਊ ਦਾ ਬਹੁਤ ਘਾਟਾ ਹੋਵੇਗਾ ਜਿਸ ਤੋਂ ਸਮਾਜ ਕਲਿਆਣ  ਦੇ ਕੰਮ ਅਧੂਰੇ ਰਹਿ ਜਾਣਗੇ  ।
ਜੇਕਰ ਸਰਕਾਰ ਆਪਣੀ ਗਲਤ ਨੀਤੀ ਅਤੇ ਜਿੱਦ ਨਾਲ  ਗਰੀਬ  ਲੋਕਾਂ  ਨੂੰ ਸ਼ਰਾਬ ਵੇਚਕੇ ਉਨਾਂਨੂੰ ਬਰਬਾਦ ਕਰਕੇ ਹੀ ਰੇਵਨਿਊ ਜਮਾਂ ਕਰਣਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਸ਼ਰਾਬੀ ਘਰਵਾਲੇ  ਦੀਆਂ ਮਹਿਲਾਵਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ਰਾਬੀ ਪਤੀ  ਦੇ ਇਸ ਹਰ ਰੋਜ  ਦੇ ਜ਼ੁਲਮ ਅਤੇ  ਬੇਇੱਜ਼ਤੀ ਤੋਂ ਦੁੱਖੀ ਹੋਣ ਦੀ ਬਜਾਏ ਹੁਣ ਇੱਕ ਦਿਨ ਵਿਧਵਾ ਹੋਣਾ ਹੀ ਸੁਖਦਾਇਕ ਰਹੇਗਾ ।  ਇਸਲਈ ਅੱਜ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਮਹਿਲਾ ਦਿਵਸ ਉੱਤੇ ਬੇਲਨ ਬ੍ਰਿਗੇਡ ਐਲਾਨ ਕਰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਸ਼ਰਾਬੀ ਘਰਵਾਲਿਆਂ ਦੀਆਂ ਮਹਿਲਾਵਾਂ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਸ਼ਰਾਬ ਨਾਲ ਜਿਆਦਾ ਤੋਂ ਜਿਆਦਾ ਕਮਾਈ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਆਪਣੇ ਸ਼ਰਾਬੀ ਘਰਵਾਲਿਆ ਨੂੰ ਜ਼ਿਆਦਾ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਸ਼ਰਾਬ  ਪਿਲਾਉਣ ਗਿਆ ਅਤੇ ਜੋ ਸ਼ਰਾਬੀ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਇਨਕਮ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਜ਼ਿਆਦਾ ਸ਼ਰਾਬ ਪੀਵੇਗਾ ਉਸਨੂੰ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।   ਅਨੀਤਾ ਸ਼ਰਮਾ  ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਵੀ ਹਰ ਗਲੀ ਮੋਹੱਲੋ ਵਿੱਚ ਸ਼ਰਾਬ  ਦੇ ਠੇਕੇ ਖੋਲਣਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਮਰਦ ਲੋਕ ਜ਼ਿਆਦਾ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਸ਼ਰਾਬ ਪੀਣ ਤਾਂ ਜੋ  ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਆਮਦਨ ਵੱਧ ਸਕੇ ਅਤੇ ਜਲਦੀ ਜਲਦੀ ਸ਼ਰਾਬੀ ਲੋਕ ਮਰਨ  ਅਤੇ ਫਿਰ ਸਮਾਜ ਭਲਾਈ  ਦੇ ਦਿਖਾਵੇ  ਦੇ ਲਈ,  ਸਰਕਾਰੀ  ਖਜਾਨੇ ਵਿੱਚੋਂ ਸ਼ਰਾਬੀਆਂ  ਦੀਆਂ ਵਿਧਵਾਵਾਂ ਪੇਂਸ਼ਨ ਲੈ ਸਕਣ ਅਤੇ ਉਨਾਂ  ਦੇ  ਬੱਚੇ ਸਰਕਾਰੀ ਸਕੂਲਾਂ ਵਿੱਚ ਦਾਲ ਰੋਟੀ ਖਾਕੇ ਪੜ ਸਕਣ  ।
ਅਨੀਤਾ ਸ਼ਰਮਾ  ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ  ਜੇਕਰ ਸਰਕਾਰ ਸ਼ਰਾਬ ਨੂੰ ਨਸ਼ਾ ਨਹੀ ਮੰਨਦੀ ਤਾਂ ਬੇਲਨ ਬ੍ਰਿਗੇਡ ਹਰ ਸਾਲ ਜ਼ਿਆਦਾ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਸ਼ਰਾਬ ਪੀਣ ਵਾਲੇ ਮਰਦਾਂ ਨੂੰ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕਰੇਗੀ ਤਾਂ ਜੋ ਸ਼ਰਾਬ ਦਾ ਕੰਮ-ਕਾਜ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਵਧ ਸਕੇ । ਜੇਕਰ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ  ਦੇ ਮਨ ਵਿੱਚ ਸਚਮੁੱਚ ਹੀ ਮਹਿਲਾਵਾਂ  ਲਈ ਜਰਾ ਜਿਹਾ ਵੀ ਸਨਮਾਨ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਰੰਤ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਕੇਰਲ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਨੀਤੀ ਅਪਣਾ ਕੇ ਪੰਜਾਬ ਵਿਚੋ  20 %   ਸ਼ਰਾਬ  ਦੇ ਠੇਕੇ ਹਟਾਏ ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਨਸ਼ੇ  ਦੇ ਦਲ ਦਲ ਵਿੱਚ ਡੂਬਿਆ ਪੰਜਾਬ ਹੁਣ ਸ਼ਰਾਬ ਵੇਚਣ ਦੀ ਗਲਤ ਨੀਤੀਆਂ ਦੇ ਕਾਰਣ  ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਸ਼ਰਾਬ ਦੇ ਮਸਲੇ ਉੱਤੇ ਵੀ ਪਹਿਲੇ ਨੰਬਰ ਉੱਤੇ ਆ ਜਾਵੇਗਾ ।
ਇਸ ਮੌਕੇ ਉੱਤੇ ਪ੍ਰਿਆ ਲਖਨਪਾਲ,  ਦੀਦੀ ਸ਼ੋਭਾ ਵਸ਼ਿਸ਼ਟ,  ਡਾ ਨੀਲਮ  ਸੋਡੀ,  ਜੀਵਨਲਤਾ ਸ਼ਰਮਾ, ਸੁਧਾ ਖੰਨਾ ਭਾਜਪਾਨੇਤਰੀ,  ਸੁਖਮਿੰਦਰ ਕੌਰ ਜਿੱਤ ਫਾਉਂਡੇਸ਼ਨ, ਤਰਸੇਮ ਜੋਧਾ,ਸੰਜਨਾ ਆਦਿ ਮਹਿਲਾਵਾਂ ਅਤੇ ਭਾਜਪਾ ਨੇਤਾ ਰਾਕੇਸ਼ ਕਪੂਰ ਨੇ ਵੀ ਆਪਣੇ ਆਪਣੇ ਵਿਚਾਰ ਰਖੇ ।

Related posts

10 ਸਾਲਾਂ ਬਾਅਦ ਸਿੰਘਾਪੁਰ ਤੋਂ ਪਰਤਿਆ 29 ਸਾਲਾ ਨੌਜਵਾਨ ਹਰਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਹੈਪੀ, ਰੈਫਰੈਡੰਮ 2020 ਦੇ ਨਾਂ ‘ਤੇ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਗਿਰਫਤਾਰ

INP1012

ਸਿੱਖ ਯੂਥ ਫ਼ੈਡਰੇਸ਼ਨ ਭਿੰਡਰਾਂਵਾਲਾ ਨੇ ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਜਸਟਿਨ ਟਰੂਡੋ ਦਾ ਕੀਤਾ ਧੰਨਵਾਦ

INP1012

9 ਅਪ੍ਰੈੱਲ ਨੂੰ ਜੀਵ ਹੱਤਿਆ ‘ਤੇ ਮੁਕੰਮਲ ਪਾਬੰਦੀ ਰਹੇਗੀ

INP1012

Leave a Comment