India National News Punjab Punjabi

ਜਥੇਬੰਦੀ ਦਰਬਾਰ ਏ ਖਾਲਸਾ ਵੱਲੋਂ ਨਿਵੇਕਲਾ ਵਿਰੋਧ ਪ੍ਰਦਸ਼ਨ

ਪੈਰਿਸ: ਨਵਾਂ ਸ਼ਹਿਰ ਦੀ ਅਦਾਲਤ ਵੱਲੋਂ ਸਿੱਖੀ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਕਿਤਾਬਾਂ ਰੱਖਣ, ਭਾਈ ਸਾਹਿਬ ਭਾਈ ਰਣਧੀਰ ਸਿੰਘ ਦੀਆਂ ਲ਼ਿਖਤਾਂ ਪ੍ਰਚਾਰਨ, 1978 ਦੇ ਸ਼ਹੀਦਾਂ ਦੀਆਂ ਤਸਵੀਰਾਂ ਰੱਖਣ ਅਤੇ ਸ਼ਹੀਦ ਸਿੰਘਾਂ ਦੀਆਂ ਜੀਵਨ ਰੱਖਣ ਦੇ ਸਬੰਧ ਵਿੱਚ ਦੇਸ਼ ਧਰੋਹ ਦੀਆਂ ਧਾਰਾਵਾਂ ਲਗਾ ਕੇ ਤਿੰਨ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਅਰਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ, ਰਣਜੀਤ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਸੁਰਜੀਤ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਉਮਰ ਕੈਦ ਦੀ ਦਿੱਤੀ ਗੈਰ ਕਾਨੂੰਨੀ ਸਜ਼ਾ ਖਿਲਾਫ ਜਥੇਬੰਦੀ ਦਰਬਾਰ ਏ ਖਾਲਸਾ ਵੱਲੋਂ ਨਿਵੇਕਲਾ ਵਿਰੋਧ ਪ੍ਰਦਸ਼ਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ।

ਮੁਜ਼ਾਹਰਾਕਾਰੀਆਂ ਨੇ 13 ਅਪ੍ਰੈਲ 1978 ਨੂੰ ਸ਼ਹੀਦ ਹੋਏ ਸਿੰਘਾਂ ਦੀਆਂ ਤਸਵੀਰਾਂ ਹੱਥਾਂ ਵਿੱਚ ਫੜ ਕੇ ਅਤੇ ਭਾਈ ਸਾਹਿਬ ਭਾਈ ਰਣਧੀਰ ਸਿੰਘ ਜੀ ਦੀਆਂ ਕਿਤਾਬਾਂ ਪੜ੍ਹ ਕੇ ਅਦਾਲਤ ਦੇ ਅਨਿਆਈਂ ਫੈਸਲੇ ਖਿਲਾਫ ਰੋਸ ਪ੍ਰਗਟ ਕੀਤਾ ।

ਸਿੱਖ ਕੌਮ ਧਰਮ ਹੇਤ ਸੀਸ ਦੇਣ ਵਾਲੇ ਸਿੰਘਾਂ ਸਿੰਘਣੀਆਂ ਦਾ ਜ਼ਿਕਰ ਸਦਾ ਤੌਂ ਆਪਣੀ ਅਰਦਾਸ ਵਿੱਚ ਕਰਦੀ ਆਈ ਹੈ ਤੇ ਭਵਿੱਖ ਵਿੱਚ ਵੀ ਕਰਦੀ ਰਹੇਗੀ । ਅਦਾਲਤਾਂ ਦੇ ਨਾਹੱਕੀ ਫੈਸਲੇ ਸਿੱਖਾਂ ਦੇ ਆਪਣੇ ਸੁਨਿਹਰੀ ਇਤਿਹਾਸ ਨੂੰ ਭੁਲਾ ਨਹੀਂ ਸਕਣਗੇ ਬਲਕਿ ਉਹ ਤਾਂ ਸਿੱਖ ਸ਼ਹੀਦਾਂ ਦੀ ਯਾਦ ਨੂੰ ਸਿੱਖ ਮਨਾਂ ਵਿੱਚ ਹੋਰ ਤਾਜ਼ਾ ਕਰਨਗੇ ।

 

Related posts

ਪੰਥਕ ਧਿਰਾਂ ਨੂੰ ਕੋਈ ਹੱਕ ਨਹੀਂ ਕਿ ਉਹ ਜੱਥੇਦਾਰ ਸ੍ਰੀ ਅਕਾਲ ਤਖਤ ਸਾਹਿਬ ਭਾਈ ਹਵਾਰਾ ਦੇ ਏਕਤਾ ਦੇ ਸੰਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਅਣਗੋਲਿਆਂ ਕਰਨ: ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਪਰਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਖਾਲਸਾ

INP1012

ਬਰਤਾਨੀਆ ਨੂੰ ਸੰਸਾਰ ਦੇ 28 ਦੇਸ਼ਾਂ ਵੱਲੋਂ ਵਪਾਰਕ ਸਹਿਯੋਗ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼—ਲੰਦਨ ਤੋਂ ਨਰਪਾਲ ਸਿੰਘ ਸ਼ੇਰਗਿੱਲ

INP1012

ਡੰਗ ਅਤੇ ਚੋਭਾਂ\ਗੁਰਮੀਤ ਪਲਾਹੀ

INP1012

Leave a Comment